Hifadhi ya Ngorongoro iko kaskazini mwa Tanzania. Ni nyumbani kwa Bonde la volkeno la Ngorongoro Crater na wanyama “wakubwa 5” (tembo, simba, chui, nyati, faru). Makundi makubwa ya nyumbu na pundamilia huvuka nyanda zake wakati wa uhamaji wao wa kila mwaka. Mifugo wa kabila la Wamasai wasiohamahama hulisha pamoja na wanyama pori. Visukuku vya homini vilivyopatikana kwenye Olduvai Gorge ni vya zamani mamilioni ya miaka. Eneo la Hifadhi ya Ngorongoro Lilianzishwa mwaka 1959. Wafugaji wa Kimasai wasiohamahama wakifuga malisho ya asili ya mifugo, eneo kubwa zaidi duniani. Mali hiyo ina umuhimu wa kimataifa kwa uhifadhi wa bioanuwai kutokana na kuwepo kwa viumbe vilivyo hatarini duniani kote, msongamano wa wanyamapori wanaoishi eneo hilo, na uhamiaji wa kila mwaka wa nyumbu, pundamilia, swala na wanyama wengine katika uwanda wa kaskazini.


