Historia, Sanaa ya Tanzania, Utamaduni|

Mlima Kilimanjaro wenye urefu wa mita 5,895 ndio sehemu ya juu zaidi barani Afrika. Hifadhi ya Kitaifa ya Kilimanjaro yenye ukubwa wa hekta 75,575 inalinda mlima mkubwa zaidi wa volkano ulimwenguni na mlima mrefu zaidi barani Afrika, unaoinuka mita 4877 juu ya tambarare hadi mita 5895 katika kilele chake. . Kwa kilele chake cha theluji, Kilimanjaro ni jambo la asili la hali ya juu; ni mojawapo ya volkano kubwa zaidi duniani. Ina vilele vitatu vikuu vya volkeno, Kibo, Mawenzi, na Shira. Iko kilomita 300 (190 mi) kusini mwa ikweta [1] na katika Mkoa wa Kilimanjaro, Tanzania. Hifadhi hii iko karibu na mkoa wa Moshi. [3] Hifadhi hii inajumuisha Mlima Kilimanjaro wote juu ya mstari wa miti na ukanda wa msitu wa milimani unaozunguka juu ya mita 1,820 (futi 5,970). Inachukua eneo la kilomita za mraba 1,688 (652 sq mi), latitudo 2°50’–3°10’S, longitudo 37°10’–37°40’E.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close Search Window
↑