Historia, Sanaa ya Tanzania, Utamaduni|

Ni mbuga kubwa ya Kitaifa kaskazini mwa Tanzania ambayo ina urefu wa zaidi ya 14,763 km2 (5,700 sq mi). Inapatikana kabisa katika Mkoa wa Mara mashariki na sehemu ya kaskazini mashariki ya Mkoa wa Simiyu na ina zaidi ya hekta 15,000,000 (ekari 37,000,000) za savanna bikira. Serengeti inajulikana sana kwa uhamaji mkubwa wa wanyama kila mwaka ulimwenguni wa zaidi ya nyumbu milioni 1.5 na pundamilia 250,000 na idadi kubwa ya simba barani Afrika. Inakabiliwa na tishio la ukataji miti, ongezeko la watu na ufugaji Inajulikana zaidi kwa makundi yake makubwa ya wanyama wa nyanda za juu.[wildebeests] , swala, na pundamilia na ni mahali pekee barani Afrika ambapo uhamaji mkubwa wa wanyama wa nchi kavu bado unafanyika. Hifadhi hiyo, kivutio cha kimataifa cha watalii, iliongezwa kwenye Orodha ya Urithi wa Dunia wa UNESCO tangu 1981.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close Search Window
↑